Aukastörf dómara

Með því að smella á nöfn dómara fást upplýsingar um aukastörf dómara.

 


Hæstaréttardómarar

  • Ása Ólafsdóttir

    Aukastörf

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna: 

    Formaður réttarfarsnefndar frá 1. mars 2022 til 28. febrúar 2026.

    Varadómari við EFTA-dómstólinn til 30. júní 2022.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Prófessor við lagadeild Háskóla Íslands

    Skipun í embætti hæstaréttardómara

    23.11.2020

  • Benedikt Bogason

    Aukastörf

      

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna: 

    Prófessor við Lagadeild Háskóla Íslands (30%).  

    Akademísk dómnefnd við Háskólann á Bifröst.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Dómstjóri Héraðsdóms Vesturlands.

    Skipun í embætti hæstaréttardómara

    01.10.2012

  • Björg Thorarensen

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna

    Stundakennsla við Lagadeild Háskóla Íslands. 

    Skipuð í nefnd til að leggja mat á hæfi og hæfni umsækjenda sem leita eftir að að vera tilnefnd af Íslands hálfu sem dómaraefni við Mannréttindadómstól Evrópu.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Prófessor við lagadeild Háskóla Íslands.

    Skipun í embætti hæstaréttardómara

    23.11.2020

  • Ingveldur Einarsdóttir

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna:

    Varaformaður stjórnar dómstólasýslunnar 1. ágúst 2020 -  31. júlí 2025.

    Varadómandi við Endurupptökudóm frá 1. feb 2022 til 31. jan 2027.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Landsréttardómari

    Skipun í embætti hæstaréttardómara

    01.01.2020

  • Karl Axelsson

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna: 

    Prófdómari í lögfræðilegri álitsgerð á námskeiðum sem haldin eru til öflunar lögmannsréttinda.

    Tilfallandi námskeið á vegum LMFÍ og dómstólasýslu.

    Forseti Endurupptökudóms frá 1. feb 2021 til 31. jan 2027

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna: 

    Prófessor við Lagadeild Háskóla Íslands (20%).

    Skipaður í starfshóp sem ætlað er að semja ný lög um framkvæmd eignarnáms.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Hæstaréttarlögmaður hjá LEX lögmannsstofu.

    Skipun í embætti hæstaréttardómara

    12.10.2015

  • Ólafur Börkur Þorvaldsson

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna: 

    Stundakennsla við Háskólann í Reykjavík á sviði réttarfars.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Dómstjóri Héraðsdóms Suðurlands.

    Skipun í embætti hæstaréttardómara

    01.09.2003

  • Sigurður Tómas Magnússon

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna:

    Kennsla í einkamálaréttarfari á námskeiði til öflunar lögmannsréttinda.

    Tilfallandi fyrirlestrar og kennsla á stuttum námskeiðum á vegum LMFÍ.

    Formaður stjórnar dómstólasýslunnar 1. ágúst 2020 - 31. júlí 2025.

     Formaður starfshóps um sameiningu héraðsdómstólanna. 

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Landsréttardómari.

    Skipun í embætti hæstaréttardómara

    18.05.2020.

Landsréttardómarar

  • Aðalsteinn E. Jónasson

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna:

    Varadómari í Endurupptökudómi 1. febrúar 2021 - 31.janúar 2024

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna:

    Stjórnarmaður Mjóadal ehf. 

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Hæstaréttarlögmaður hjá Lex lögmannsstofu.

    Skipun í embætti landsréttardómara

    01.01.2018.

  • Arnfríður Einarsdóttir

    Aukastörf

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna: 

    Kenningarnefnd þjóðkirkjunnar.

    Varamaður í matsnefnd um val og veitingu prestsembætta frá hausti 2017. 

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Héraðsdómari við Héraðsdóm Reykjavíkur.

    Skipun í embætti landsréttardómara

    01.01.2018.

  • Ásmundur Helgason

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna:

    Tilfallandi prófdómari í stjórnsýslurétti og opinberum starfsmannarétti við Lagadeild Háskóla Íslands.

    Tilfallandi kennsla á námskeiði til öflunar lögmannsréttinda til 2023

    Situr í prófnefnd skv. 7. gr. l. 77/1998 til 2023. 

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna:

    Dómari í Félagsdómi til 1. nóvember 2022

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Héraðsdómari við Héraðsdóm Reykjavíkur.

    Skipun í embætti landsréttardómara

    01.01.2018.

  • Davíð Þór Björgvinsson

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna: 

    Tilfallandi kennsla á námskeiði í meistaranámi við lagadeild Háskóla Íslands

    Tilfallandi kennsla við lagadeild Háskólans í Reykjavík

    Rannsóknarprófessor við Háskóla Íslands, leiðbeinandi doktorsnema.

    Varamaður í stjórn dómstólasýslunnar til 31. júlí 2023

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna:  

    Prófessor við Háskólann á Akureyri (30% starfshlutfall) frá 1. ágúst 2021 til 31. júlí 2023

    Oddamaður í starfsráði Icelandair. Skipun til 3ja ára frá ágúst 2018.

       

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Prófessor við Hafnarháskóla.

    Skipun í embætti landsréttardómara

    01.01.2018

  • Eiríkur Jónsson

    Aukastörf

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna:

    Prófessor við lagadeild Háskóla Íslands í 5% starfi til tveggja ára til 31. ágúst 2023.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Prófessor við lagadeild Háskóla Íslands

    Skipun í embætti landsréttardómara

    01.09.2019

  • Hervör Þorvaldsdóttir

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna: 

    Prófdómari í lögfræðilegri skjalagerð og málflutningsæfingum á námskeiði til öflunar lögmannsréttinda.

    Skipuð prófdómari við masterspróf í réttarfari frá 27. janúar 2022 framlengt til 27. janúar 2025 við Lagadeild Háskóla Íslands.

    Aðalmaður í stjórn dómstólasýslunnar til 31. júlí 2023

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna:

    Gjafsóknarnefnd til júní 2024.

     

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Héraðsdómari við Héraðsdóm Reykjavíkur.

    Skipun í embætti landsréttardómara

    01.01.2018

  • Jóhannes Sigurðsson

    Aukastörf

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna:

    Framkvæmdastjóri Aktis ehf.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Hæstaréttarlögmaður hjá Fjeldsted & Blöndal lögmannsstofu.

    Skipun í embætti landsréttardómara

    01.01.2018.

  • Jón Finnbjörnsson

    Aukastörf

    Engin aukastörf.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Héraðsdómari við Héraðsdóm Reykjavíkur.

    Skipun í embætti landsréttardómara

    01.01.2018.

  • Jón Höskuldsson

    Aukastörf

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna:

    Formaður yfirmatsnefndar samkvæmt ábúðarlögum frá nóvember 2013, tímabil núverandi skipunar er 2018-2022.

    Varamaður í áfrýjunarnefnd ágreiningsmála á kirkjulegum vettvangi. Endurnýjað frá 1.janúar 2020 til 31.desember 2023.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Dómstjóri við Héraðsdóm Reykjaness

    Skipun í embætti landsréttardómara

    25.09.2020

  • Kristbjörg Stephensen

    Aukastörf

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna:

    Seta í fullrúaráði Minja sjálfseignarstofnunar 2021-2025.

    Varamaður í stjórn Minja ses. til desember 2022.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Borgarlögmaður.

    Skipun í embætti landsréttardómara

    01.01.2018.

  • Oddný Mjöll Arnardóttir

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna:

    Dómari í Endurupptökudómi frá 1. febrúar 2021 - 31. janúar 2024

    Rannsóknarprófessor við Háskóla Íslands til desember 2022. 

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna:

    Varadómari við Mannréttindadómstól Evrópu. 

     

     

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Prófessor við Lagadeild Háskóla Íslands.

    Skipun í embætti landsréttardómara

    01.01.2018.

  • Ragnheiður Bragadóttir

    Aukastörf

    Engin aukastörf.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Héraðsdómari við Héraðsdóm Reykjaness.

    Skipun í embætti landsréttardómara

    01.01.2018.

  • Ragnheiður Harðardóttir

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna:

    Prófdómari við Háskóla Íslands til 11. maí 2023

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna:

    Varamaður í Félagsdómi til 31. október 2022

     

     

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Héraðsdómari við Héraðsdóm Reykjavíkur.

    Skipun í embætti landsréttardómara

    01.01.2018.

  • Símon Sigvaldason

    Aukastörf

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna:

    Refsiréttarnefnd, ótímabundið.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Dómstjóri Héraðsdóms Reykjavíkur

    Skipun í embætti landsréttardómara

    01.03.2021

  • Þorgeir Ingi Njálsson

    Aukastörf

    Engin aukastörf

     

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Dómstjóri Héraðsdóms Reykjaness.

    Skipun í embætti landsréttardómara

    01.01.2018.

Héraðsdómarar

  • Arnaldur Hjartarson

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna:

    Varamaður í stjórn dómstólasýslunnar til 31. júlí 2024

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna:

    Adjunkt við Lagadeild Háskóla Íslands (25%). 

     

     

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Aðstoðarmaður dómara við EFTA dómstólinn.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    19.02.2018.

  • Arnbjörg Sigurðardóttir

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna:

    Tilfallandi prófdómendastörf við lagadeild Háskólans á Akureyri.

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna:

    Matsnefnd skv. lögum nr. 61/2006 um lax- og silungsveiði, frá janúarlokum 2021 til fjögurra ára

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Aðstoðarmaður dómara við Héraðsdóm Norðurlands eystra

    Skipun í embætti héraðsdómara

    14.01.2021

  • Ásgerður Ragnarsdóttir

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna:

    Adjunkt III við Lagadeild Háskóla Íslands til 31. desember 2022 (10%). 

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna:

    Ritnefnd Úlfljóts.

    Skipuð í starfshóp sem ætlað er að semja ný lög um framkvæmd eignarnáms.

    Eitt mál hjá Gerðardómi Viðskiparáðs Íslands.

    Varamaður í óbyggðanefnd til ársloka 2021.

    Forseti Félagsdóms frá 1. sept 2021 - 31. október 2022. 

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Hæstaréttarlögmaður á Lex lögmannsstofu.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    09.01.2018.

  • Ástráður Haraldsson

    Aukastörf

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna:

    Aðstoðarsáttasemjari við embætti ríkissáttasemjara, framlengd heimild til 1. mars 2023.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Hæstaréttarlögmaður hjá Mandat lögmannsstofu.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    09.01.2018.

  • Ástríður Grímsdóttir

    Aukastörf

    Engin aukastörf.

     

     

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Sýslumaður á Ólafsfirði.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    01.07.2006.

  • Barbara Björnsdóttir

    Aukastörf

    Engin aukastörf

     

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Aðstoðarmaður dómara við Hæstarétt.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    01.04.2013.

  • Bergþóra Ingólfsdóttir

    Aukastörf

    Engin aukastörf

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Hæstaréttarlögmaður hjá Mandat lögmannsstofu.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    09.01.2018.

  • Björn L. Bergsson

    Aukastörf

    Engin aukastörf

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Skrifstofustjóri Landsréttar

    Skipun í embætti héraðsdómara

    14.01.2021

  • Björn Þorvaldsson

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna:

    Stundakennsla á námskeiði annað hvert ár við Háskólann í Reykjavík og á Bifröst, einnig tilfallandi leiðbeinandastörf.

     

     

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Saksóknari og sviðsstjóri ákærusviðs efnahags- og skattalagabrota við embætti héraðssaksóknara. 

    Skipun í embætti héraðsdómara

    01.09.2021

  • Bogi Hjálmtýsson

    Aukastörf

    Engin aukastörf.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Fulltrúi sýslumannsins í Hafnarfirði.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    03.11.2013.

  • Daði Kristjánsson

    Aukastörf

    Engin aukastörf

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Saksóknari hjá embætti ríkissaksóknara.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    09.01.2018.

  • Einar Karl Hallvarðsson

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna:

    Kennsla á námskeiði til lögmannsréttinda. 

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna:

    Dósent við Háskólann á Bifröst (24%) ótímabundið.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Ríkislögmaður

    Skipun í embætti héraðsdómara

    28.02.2022

  • Guðjón St. Marteinsson

    Aukastörf

    Engin aukastörf.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Dómari við Sakadóm Reykjavíkur.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    01.06.1992.

  • Halldór Björnsson

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna: 

    Aðalmaður í stjórn dómstólasýslunnar til 31. júlí 2024

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Aðstoðarmaður dómara við Hæstarétt.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    01.09.2008.

  • Halldór Halldórsson

    Aukastörf

    Engin aukastörf

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Fulltrúi Borgarfógetans í Reykjavík.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    01.07.1992.

  • Halldóra Þorsteinsdóttir

    Aukastörf

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna:

    Lektor við Háskólann í Reykjavík (30% starfshlutfall).

    Formaður áfrýjunarnefndar neytendamála til hausts 2025.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Lektor við lagadeild Háskólans í Reykjavík

    Skipun í embætti héraðsdómara

    01.08.2020

  • Helgi Sigurðsson

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna: 

    Varadómari í Endurupptökudómi frá 1. febrúar 2021 - 31. janúar 2025

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Hæstaréttarlögmaður hjá Lagastoð lögfræðiþjónustu.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    09.01.2018

  • Hildur Briem

    Aukastörf

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna:

    Situr í áfrýjunarnefnd samkvæmt lögum um stöðu, stjórn og starfshætti þjóðkirkjunnar til desember 2023.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Lögfræðingur hjá Umboðsmanni Alþingis.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    06.10.2011.

  • Hlynur Jónsson

    Aukastörf

     

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna:

    Prófdómenda störf við Lagadeild Háskóla Íslands og umsjón með einstaka meistararitgerðum.

     

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Lögmaður, Kvasir lögmenn ehf.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    10.06.2021

  • Hólmfríður Grímsdóttir

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna: 

    Dómari í Endurupptökudómi frá 1. febrúar 2021 til 31. janúar 2025

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna:

    Varamaður í úrskurðarnefnd umhverfis- og auðlindamála til janúar 2024.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Aðstoðarmaður dómara við Hæstarétt Íslands.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    02.05.2014.

  • Hulda Árnadóttir

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna:

    Stundakennsla við lagadeild Háskóla Íslands

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna:

    Formaður óbyggðanefndar til ársloka 2021 framlengt til verkloka áætluð 2024.

    Formaður úrskurðarnefndar Bílgreinasambandsins og Félags íslenskra bifreiðaeigenda til árloka 2021.

    Gerðardómur vegna ágreinings aðildarfélaga Innheimtumiðstöðvar rétthafa (IHM) áætluð lok í júní 2022.

     

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Lögmaður hjá LEX

    Skipun í embætti héraðsdómara

    <p>19.01.2021</p>

  • Ingi Tryggvason

    Aukastörf

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna:

    Varaformaður rannsóknarnefndar samgönguslysa frá 1. júní 2018 til 31. maí 2023.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Lögmaður og löggiltur fasteignasali.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    31.08.2020

  • Ingibjörg Þorsteinsdóttir

    Aukastörf

    Engin aukastörf


    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Dósent við Háskólann á Bifröst.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    Febrúar 2013.

  • Ingiríður Lúðvíksdóttir

    Aukastörf

    Engin aukastörf.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Aðstoðamaður dómara við Héraðsdóm Reykjavíkur.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    09.01.2018.

  • Jóhannes Rúnar Jóhannsson

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna:

    Kennsla á námskeiði til öflunar lögmannsréttinda. 

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna:

    Formaður stjórnar Styrktarsjóðs langveikra barna og barna með fátíða fötlun til minningar um systkinin Valborgu, Jón, Guðmundu og Gunnar Jóhannsbörn frá Kirkjubóli, Múlasveit, A-Barðastrandasýslu. 

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Skipun í embætti héraðsdómara

    14.01.2021

  • Jónas Jóhannsson

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna:

    Gestakennari á vorönn í meistarnámi sálfræðinema við Háskóla Íslands, ótímabundið. 

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Lögmaður hjá JJ lögmannsstofa ehf.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    <p>13. nóvember 2019</p>

  • Kjartan Bjarni Björgvinsson

    Aukastörf

    Aukastarf sem fullnægjandi er að tilkynna:

    Tilfallandi stundakennsla á vegum lagadeildar Háskóla Íslands og á námskeiðum fyrir opinbera starfsmenn. Einnig námskeið á vegum stofnunar stjórnsýslufræða og stjórnmála á vegum Háskóla Íslands.

    Formaður Dómarafélags Íslands.  

    Aukastarf sem heimild þarf til að sinna: 

    Úrskurðarnefnd um upplýsingamál frá 19. nóvember 2019 - 19. nóvember 2023.

    Varaforseti Félagsdóms til nóvember 2022.  

    Gerðardómur vegna ágreinings aðildarfélaga Innheimtumiðstöðvar rétthafa (IHM).

    Settur umboðsmaður Alþingis í tveimur málum.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Aðstoðarmaður dómara við EFTA dómstólinn.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    04.05.2015.

  • Kristinn Halldórsson

    Aukastörf

    Engin aukastörf.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Aðstoðaraður dómara við Héraðsdóm Vesturlands.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    01.09.2007.

  • Kristrún Kristinsdóttir

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna:

    Tengiliður dómara vegna Haagsamnings um afhendingu brottnuminna barna, frá nóvember 2013 ótímabundið.

    Kennslu- og prófdómarastörf: Prófdómari við lagadeild Háskóla Íslands til að meta skrifleg og munnleg próf nemenda í Evrópurétti, frá 15. febrúar 2015 til 15. febrúar 2018. Framlengt til 15. apríl 2024. 

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna:

    Stjórn Mannréttindastofnunar Háskóla Íslands frá 7. september 2017 til tveggja ára. Framlengt til september 2023.

    Varaformaður siðanefndar Læknafélags Íslands, nóvember 2018 til hausts 2022.

     

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Lögfræðingur við embætti Landlæknis.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    01.04.2013.

  • Lárentsínus Kristjánsson

    Aukastörf

    Engin aukastörf.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Hæstaréttarlögmaður á lögmannsstofunni Lögmenn Strandgötu.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    12.09.2015.

  • María Thejll

    Aukastörf

    Engin aukastörf

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Hæstaréttarlögmaður við embætti ríkislögmanns.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    01.10.2021

  • Nanna Magnadóttir

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna:

    Tilfallandi kennslu og prófdómendastörf við Lagadeild Háskóla Íslands. 

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Forstöðumaður og formaður úrskurðarnefndar umhverfis- og auðlindamála.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    03.01.2022

  • Ólafur Ólafsson

    Aukastörf

    Aukastarf sem fullnægjandi er að tilkynna: 

    Prófdómari við Lagadeild Háskólans á Akureyri.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Fulltrúi bæjarfógetans á Akureyri.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    01.07.1992.

  • Pétur Dam Leifsson

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna:

    Gestaprófessor við Lagadeild Háskóla Íslands frá 1. júlí 2019.

     

     

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Dósent við Lagadeild Háskóla Íslands.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    09.01.2018.

  • Ragnheiður Snorradóttir

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna: 

    Stundakennsla við lagadeild Háskóla Íslands.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Héraðsdómslögmaður hjá LEX lögmannsstofu.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    01.02.2013.

  • Sandra Baldvinsdóttir

    Aukastörf

     

    Engin aukastörf

     

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Lögfræðingur hjá dóms- og kirkjumálaráðuneytinu.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    15.05.2008.

  • Sigríður Elsa Kjartansdóttir

    Aukastörf

    Engin aukastörf.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Saksóknari hjá embætti ríkissaksóknara.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    02.09.2013.

  • Sigríður Hjaltested

    Aukastörf

    Engin aukastörf.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Aðstoðarsaksóknari við kynferðisbrotadeild lögreglunnar á höfuðborgarsvæðinu.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    02.09.2013.

  • Sigríður Rut Júlíusdóttir

    Aukastörf

    Aukastörf sem fullnægjandi er að tilkynna:

    Stundakennsla við Háskólann í Reykjavík á vorönn 2022 og aðra hverja vorönn

    Prófdómarastörf með meistararitgerðum og  við munnleg próf á meistarastigi í Háskóla Íslands

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Skipun í embætti héraðsdómara

    01.10.2021

  • Sigrún Guðmundsdóttir

    Aukastörf

    Engin

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Lögmaður hjá Ríkislögmanni.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    01.09.2004.

  • Sigurður Gísli Gíslason

    Aukastörf

    Engin aukastörf.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Lögmaður hjá Ríkislögmanni.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    Maí 2010.

  • Þorsteinn Davíðsson

    Aukastörf

    Aukastörf sem heimild þarf til að sinna:

    Formaður prófnefndar samkvæmt 1. mgr. 7. gr. lögmannalaga.

    Aðalstarf sem gegnt var áður en tekið var við embætti

    Aðstoðarsaksóknari hjá lögreglunni á höfuðborgarsvæðinu.

    Skipun í embætti héraðsdómara

    01.01.2018.

Endurupptökudómur

  • Aðalsteinn E. Jónasson

    Önnur störf

    Landsréttardómari - sjá aukastörf undir Landsréttardómarar

  • Eiríkur Elís Þorvaldsson

    Önnur störf

    Deildarforseti lagadeildar Háskólans í Reykjavík

    Varamaður í óbyggðanefnd

    Varaformaður í stjórn Gerðardóms Viðskiptaráðs Íslands

    Stjórnarmaður í stjórn EE og I slf., EE og E ehf. og Salmon Tails ehf. 

    Varamaður í stjórn Stoða hf. 

    Réttarfarsnefnd frá 1. mars 2022 til og með 28. febrúar 2027.

  • Eyvindur G. Gunnarsson

    Önnur störf

    Prófessor við lagadeild Háskóla Íslands

    Formaður ráðgjafarnefndar fjármálaeftirlits Seðlabankans um hæfi stjórnarmanna fjármálafyrirtækja, vátryggingamiðlana, vátryggingafélaga og lífeyrissjóða.

    Formaður viðurlaganefndar Nasdaq Iceland hf.

    Formaður fastanefndar dómsmálaráðuneytis á sviði happdrættismála.

    Situr í vísindanefnd Lagadeildar Háskóla Íslands.

    Varaformaður stjórnar Lagastofnunar Háskóla Íslands.

    Situr í fagráði Endurmenntunarstofnunar Háskóla Íslands vegna náms til löggildingar fasteigna-, fyrirtækja- og skipasala.

    Stjórnarformaður Happdrættis Háskóla Íslands.

    Stjórnarformaður Húseigninar Steindórsprents ehf. 

  • Helgi Sigurðsson

    Önnur störf

    Héraðsdómari - sjá aukastörf undir Héraðsdómarar

  • Hólmfríður Grímsdóttir

    Önnur störf

    Héraðsdómari - sjá nánar um aukastörf undir Héraðsdómarar.

  • Ingveldur Einarsdóttir

    Önnur störf

    Hæstaréttardómari - sjá aukastörf undir Hæstaréttardómarar

  • Jóhannes Karl Sveinsson

    Önnur störf

    Starfandi lögmaður hjá Landslögum slf. Stjórnarformaður sama félags.

    Stjórnarmaður í Alor ehf.

    Formaður áfrýjunarnefndar þjóðkirkjunnar

  • Karl Axelsson

    Önnur störf

    Hæstaréttardómari - sjá upplýsingar um aukastörf undir Hæstaréttardómarar. 

  • Oddný Mjöll Arnardóttir

    Önnur störf

    Landsréttardómari -  sjá nánar um aukastörf undir Landsréttardómarar

  • Stefán Geir Þórisson

    Önnur störf

    Starfandi lögmaður

    Gerðarmaður hjá Alþjóða íþróttadómstólnum